గొప్ప క్రికెటర్ రంజీత్ సింగ్ జి జీవిత చరిత్ర

Ranjeet Singh Bio

గొప్ప క్రికెటర్ రంజీత్ సింగ్ జి జీవిత చరిత్ర –

కుమార్ శ్రీ రంజిత్ సింగ్జీ (రంజిత్సిన్హ్జీ) ప్రపంచంలోనే అత్యుత్తమ క్రికెటర్లలో ఒకరు, వీరు ఉత్తమ ఆటగాళ్ళు మాత్రమే కాదు, భారతదేశంలో తన స్థానిక గుజరాత్ రాష్ట్ర పాలకులుగా ఉన్నారు. అతని ఆట నైపుణ్యాన్ని చూసి అతని అభిమానులు అతనిని “రన్-గేట్-సింహం” అని అడిగారు, మరియు కొంతమంది అతన్ని “నైట్” టైటిల్ తో గౌరవించారు, ఈ కార్యక్రమం ప్రదర్శన ఇచ్చింది. మార్చి 1907 నుంచి ఆయన నవరాథ్ మహారాజుగా ప్రగతిశీల పాలకుడు మరియు రాజకీయవేత్త. ఆయన రాజధాని జామ్నగర్లో ఆధునికంగా ఉన్నారు. 

మొదటి ప్రపంచ యుద్ధం సమయంలో, ఫ్రాన్స్లో బ్రిటిష్ సైన్యం యొక్క కల్నల్ హోదాలో సిబ్బంది అధికారులు ఉన్నారు. 1920 లో జెనీవా సమావేశంలో “లీగ్ ఆఫ్ నేషన్స్” అసెంబ్లీలో ప్రాతినిధ్యం వహించిన భారతీయ రాష్ట్రాలు. 1932 లో “ఇండియన్ ఛాంబర్ ఆఫ్ ప్రిన్సెస్” కులపతిగా మారింది. రంజి టెస్ట్ క్రికెట్ ఆడటానికి అతను మొదటి భారతీయుడు. అతను “ది జూబ్లీ బుక్ ఆఫ్ క్రికెట్” ను రచించాడు.

రంజిత్ సింగ్ (రంజిత్సిన్హ్జీ) 1872, సెప్టెంబరు 10 న జాంనగర్ సమీపంలోని సరోదర్ గ్రామంలో జన్మించాడు. రాజ్కుమార్ కళాశాలలో చేరిన తర్వాత, అతను 8 ఏళ్ల వయస్సు నుండి క్రికెట్ లో ఆసక్తిని ప్రారంభించాడు. 1888 లో, అతను ఉన్నత విద్యను స్వీకరించటానికి ఇంగ్లాండ్ వెళ్ళినప్పుడు, అతను 1892 లో త్రినిటారి కళాశాల జట్టులో చేరాడు. 

రంజిత్ సింగ్ జీవితచరిత్ర
రంజిత్ సింగ్ జీవితచరిత్ర

ఆ సమయంలో అప్పటి అప్పటి అధ్యక్షుడు లార్డ్ హారిస్, తాను భారతీయుడు అని చెప్పి అతనితో సహా జట్టులో లేడు, కానీ ఇంగ్లండ్ క్రికెట్ ఔత్సాహికులు అతన్ని అనుమతించలేదు. అతను ఆస్ట్రేలియాపై మొదటిసారి లార్డ్స్ జట్టులో చేరినప్పుడు, అతను రెండవ టెస్ట్ కోసం ఇంగ్లాండ్ జట్టులో చేర్చబడ్డాడు.

ఈ టెస్ట్లో అతను 62 పరుగులు చేశాడు. 231 పరుగులలో చాలా పరుగులు చేసిన అతని పాత్ర చాలా ముఖ్యమైనది. 154 పరుగులు చేసిన తర్వాత రెండో ఇన్నింగ్స్ అజేయంగా నిలిచింది. ఈ విధంగా అతను అతని సంఖ్యను 305 యొక్క పరుగుల సంఖ్యను జోడించి అతని నైపుణ్యాన్ని చూపించాడు. గేమ్ విమర్శకులు ప్రతి బంతిని ప్రతి షాట్పై ప్రశంసల వంతంగా చేస్తారు.

రంజిత్ సింగ్ లైఫ్ ఈవెంట్స్ –

ఇంగ్లండ్ జట్టు ఓడిపోయినందున రంజీత్ సింగ్ చాలా పరుగులు సాధించినప్పటికీ సంతోషంగా లేడు. 1896 లో, అతను 10 సెంచరీలతో 2780 పరుగులు చేశాడు మరియు “సర్ WG గ్రేస్” యొక్క 25 ఏళ్ల రికార్డును అధిగమించాడు.

అతను 1899 లో 3000 పరుగులు సాధించిన ప్రపంచంలోనే మొదటి బ్యాట్స్మన్ అయ్యాడు. 61.18 సగటుతో 3159 పరుగులు చేశాడు. తన మణికట్టుతో తన బంతిని తిప్పడానికి అతను ఉపయోగించాడు, తద్వారా అతను ప్రతి షాట్లో అవకాశాలను స్వీకరిస్తానని వీక్షకులు భావించారు. ప్రజలు వారి ఆట చూసారు, జీవితం యొక్క బాధను చూడలేదు. 

వారు ఎప్పటికీ పెళ్లి చేసుకోలేదు. ఇటువంటి శ్రేయస్సు మరియు ప్రజాదరణ ఉన్నప్పటికీ, వానిటీ వాటిని తాకే లేదు. 1896 నుండి 1900 వరకు అతను ప్రపంచంలోని ఉత్తమ బ్యాట్స్మన్గా ఉన్నాడు. ఫస్ట్-క్లాస్ క్రికెట్లో అజేయంగా 365 పరుగులు చేసిన రికార్డు కూడా అతని పేరు.

రాజీజీత్ సింగ్ (రంజిత్సిన్హ్జీ) జీవితకాలమంతా ఇంగ్లాండ్ తరఫున తరఫున ఆడారు, అయినప్పటికీ ప్రేక్షకుల నుండి అతను చాలా ప్రేమను కనుగొన్నాడు, కానీ అతను ఇంగ్లాండ్లో జన్మించినట్లయితే, ఈ ప్రేమ రెట్టింపు అవుతుంది. వారు నల్లగా ఉన్నారు కాబట్టి వారు దాని నుండి బాధపడతారు.

నేడు భారతదేశం లో, జాతీయ ఛాంపియన్షిప్ “రంజిట్రఫీ” వారి పూర్తి జ్ఞాపకార్థం సాధించడానికి ఏడాది పొడవునా మ్యాచ్లు జరుగుతాయి. 2 ఏప్రిల్ 1933 న ఈ గొప్ప వ్యక్తిత్వం చిర్నిద్రలో పడుకున్నాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *