ఫ్లయింగ్ సిక్కు మిల్కా సింగ్ జీవిత చరిత్ర

Milka Singh Bio

ఫ్లయింగ్ సిక్కు మిల్కా సింగ్ జీవిత చరిత్ర –

ఒలింపిక్ క్రీడలలో రేస్ పోటీలు బాగా ప్రాచుర్యం పొందాయి, ఈ పోటీలు సహజ గడ్డిభూములలో జరిగాయి, ఇప్పుడు అది కృత్రిమ టార్టాన్ ట్రాక్ మీద ఉంది. ఈ 5 రకపు పోటీలలో, 25-30 వేల రేసులు, రిలే జాతులు, హర్డిల్స్, మరియు ప్రధానమైన వెంటాడి జాతులు ఉన్నాయి, ఇవి 100 మీటర్ల నుండి 10,000 మీటర్ల దూరం నుండి వేర్వేరు దూరాలను కలిగి ఉంటాయి.

ఈ జాతులు ఎలక్ట్రానిక్ యంత్రాలు సమయం కొలత కోసం ఉపయోగిస్తారు. 1960 ఒలింపిక్ క్రీడలలో 400 మీటర్ల రేసులో ఉద్ఘాన్ సిక్కు మిల్కా సింగ్ ఒక ముఖ్యమైన ఘనతను సాధించడంలో దేశ ప్రైడ్ను సాధించిన ఆటగాడు.

మిల్ఖా సింగ్ నవంబరు 20, 1935 న పాకిస్తాన్లో జన్మించాడు. 1947 లో, అతను తన కుటుంబ సభ్యులతో ఢిల్లీకి వచ్చినప్పుడు, అతని వయస్సు 12 సంవత్సరాలు మాత్రమే. మిల్ఖా సింగ్ కుటుంబం యొక్క చాలా మంది సైన్యంలో ఉన్నారు, దీనిలో అతని అన్నయ్య మఖన్ సింగ్ సైన్యంలో సైన్యాధ్యక్షుడు. 

మిల్కా సింగ్ జీవితచరిత్ర
మిల్కా సింగ్ జీవితచరిత్ర

తొమ్మిదో తరగతి వరకు చదువుకున్న మిల్ఖా సింగ్, ధ్యానంలో అధ్యయనం చేస్తూ, నాటకం కాదు. తన జీవనోపాధి కోసం, అతను అధ్యయనం ద్వారా dhaba లో పని ప్రారంభించారు. అతని సోదరుడు అతనిని 1953 లో సైన్యంలోకి ఒప్పుకున్నాడు.

ఆ సమయంలో అదృష్టవశాత్తూ క్రీడాకారులు సైన్యంలో ముఖ్యమైన స్థానాలను పొందారు. ఒకసారి సైన్యం తరపున, అతను 5-మైలు రేసు రేసులో పాల్గొన్నాడు, దీనిలో అతను రెండవ క్రమంలో ఉన్నారు. వారి అధ్యాపకులు వారు కొద్దిసేపు పాల్గొనవచ్చని సూచించారు.

మిల్ఖా సింగ్ లైఫ్ ఈవెంట్స్ –

అందువల్ల వారు 400 మీటర్ల రేసు దూరం సాధన ప్రారంభించారు. సైన్యంలో ఉద్యోగం పూర్తయిన తరువాత, అతను 400 మీటర్ల రేసును 1 నిమిషం 30 సెకన్లలో పూర్తి చేసాడు. ఆ సమయంలో భారత రికార్డు 48 సెకన్లు.

నిరంతర అభ్యాసం తరువాత, పాటియాలా రేసులో పాల్గొని, 47.9 సెకన్ల జాతీయ రికార్డును సృష్టించినప్పుడు, అతను 1956 మెల్బోర్న్ ఒలంపిక్స్కు పంపబడ్డాడు. 48.9 సెకన్ల సమయంలో, అతను నిర్ణయించిన దూరం ప్రపంచ రికార్డ్ కంటే చాలా తక్కువగా ఉంది.

400 మీటర్ల ప్రపంచ ఛాంపియన్షిప్లో నడిచే జాక్కిన్స్, 1957 లో జరిగిన 22 వ జాతీయ అథ్లెటిక్స్ పోటీలో 47.5 సెకన్లలో రేసును పూర్తి చేయడం ద్వారా మిల్ఖా సింగ్ కొత్త జాతీయ రికార్డును సూచించాడు.

1958 లో టోక్యోలో జరిగిన కామన్వెల్త్ క్రీడలలో వారు 47 సెకన్లలో ఈ దూరాన్ని పూర్తి చేశారు. 200 మీటర్ల రేసు 21.6 సెకనుల పూర్తయింది మరియు వారిలో రెండింటిలో మొదటి స్థానం సంపాదించింది. అతను ఈ దూరం వేల్స్ ఐదవ కామన్వెల్త్ క్రీడలలో 46.6 సెకన్లలో ముగించాడు.

400 మీటర్ల ఫైనల్లో (0.1 సెకన్లు) 1960 ఒలింపిక్ క్రీడల్లో ఫైనల్లో కాంస్య పతకాన్ని గెలుచుకున్నాడు. నాల్గవ స్థానంలో ఉండండి. ఈ ప్రదేశంలో విజయం సాధించకపోయినప్పటికీ, మన ఉత్తమ ప్రయత్నాలు ఉన్నప్పటికీ, అది మనకు గర్వం. 45.6 సురక్షితం జాతీయ రికార్డు, 46 సంవత్సరాల సంఖ్య విరామం లేదు నేడు అతను దేశం కోసం ఒక కోచ్ తన సేవలు ఇస్తున్నారు.

అథ్లెటిక్స్ పోటీల్లో గణనీయమైన పురోగతి సాధించిన మొత్తం దేశంతో ప్రేరేపించిన మొత్తం దేశంలో ఉడెన్ సిక్కు మిల్ఖా సింగ్ ఎల్లప్పుడూ గర్వపడతాడు. హాకీ, లాన్ టెన్నిస్ మరియు షూటౌట్లో పతకం సాధించిన భారతదేశం, రేసు పోటీలో చాలా వెనుకబడి ఉంది. మా పెద్ద దేశంలో నేడు మిల్ఖా సింగ్ వంటి నిర్ణయాత్మక క్రీడాకారుడు చాలా తక్కువగా ఉన్నందున ఇది చాలా అవమానం.

మిల్ఖా సింగ్ జీవితం ఒక చూపులో | మిల్కా సింగ్ వాస్తవాలు హిందీలో

పూర్తి పేరు మిల్కా సింగ్
ఇంటిపేరు ఫ్లయింగ్ సిక్కు
క్రీడా జీవితం
అంతర్జాతీయ ప్రవేశం 1956 మెల్బోర్న్ ఒలింపిక్ గేమ్స్
శిక్షణ గురుదేవ్ సింగ్, చార్లెస్ జెంకిన్స్, డాక్టర్ ఆర్థర్ హోవార్డ్
రికార్డు / హానర్ / హానర్ 1958 ఆసియా క్రీడలలో బంగారు పతకం – 200 మీటర్ల రేసు
1958 ఆసియా క్రీడలలో బంగారు పతకం – 400 మీటర్ల రేసు
1958 కామన్వెల్త్ క్రీడలలో బంగారు పతకం – 440 గజాలు
1959 లో పద్మశ్రీ
1962 ఆసియా క్రీడలలో బంగారు పతకం – 400 మీటర్ల రేసు
1963 ఆసియా క్రీడలలో బంగారు పతకం – 4 × 400 ఎం రిలే రేస్
కలకత్తా నేషనల్ ప్లే లో 1964 సిల్వర్ మెడల్ – 400 మీటర్లు
వ్యక్తిగత జీవితం
పుట్టిన తేది 20 నవంబర్ 1929
జన్మ స్థలం గోవింద్పుర, ముజాఫర్గర్, పంజాబ్ (ప్రస్తుత పాకిస్థాన్)
జాతీయత భారత
సహజావరణం చండీగఢ్
చదువు గ్రామ పాఠశాలలో 5 వ పాస్
భర్త సమాచారం లేదు
తల్లి సమాచారం లేదు
తోబుట్టువుల ఇషాన్ (సోదరి), మఖన్ సింగ్ (పెద్ద సోదరుడు) మరియు 12 తోబుట్టువులు
మతం సిక్కు
ఇష్టమైన గోల్ఫ్ సాధన
వైవాహిక స్థితి వివాహం
భార్య నిర్మల్ కౌర్ (1962 లో వివాహం)
కుమారుడు జీవ్ మిల్ఖా సింగ్ (గోల్ఫర్)
కుమార్తె ముగ్గురు కుమార్తెలు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *