గ్రేట్ ఫుట్ బాల్ ఆటగాడు పీలే

pele biography

గ్రేట్ ఫుట్ బాల్ ఆటగాడు పీలే –

ఫుట్బాల్ ప్రపంచంలో అత్యంత జనాదరణ పొందిన క్రీడలలో ఒకటి, ప్రపంచ నాటకం యొక్క దాదాపు అన్ని దేశాలు. మా దేశంలో ఫుట్బాల్ జాతీయ స్థాయిలో మరింత ఎక్కువగా ఆడింది. మేజిక్ విజర్డ్ గురించి మాట్లాడినట్లయితే బ్రెజిల్లోని నల్లజాతి క్రీడాకారుడు పేరు అటా, పెలే అనే పేరు. యొక్క ఈ గొప్ప ఫుట్బాల్ జీవితచరిత్ర మీరు పరిచయం లెట్.

పీలే యొక్క పూర్తి పేరు ఎడ్సన్ అరాంటెస్ డో నాస్కింంటో, అక్టోబరు 23, 1940 న బ్రెజిల్లోని బాస్ అనే చిన్న పట్టణంలో జన్మించింది. అతను 10 ఏళ్ల వయస్సు నుండి, అతను ఫుట్బాల్ ఆడడం మొదలుపెట్టాడు. బాల్యంలో వారు ఫుట్ బాల్ ఆడటానికి బూట్లు లేవు, అందుచే వారు ఫుట్బాల్ పాదరక్షలు ఆడటానికి ఉపయోగించారు. 

పీలే బయో
పీలే బయో

11 ఏళ్ళ వయస్సులో, అతను బస్ క్లబ్ తరఫున ఆడుతున్న ఆలోచనను చేశాడు. పీలే తండ్రి కూడా వృత్తిపరమైన ఫుట్బాల్ ఆటగాడు. 16 ఏళ్ల వయస్సులో, అతను సాన్టోస్ క్లబ్లో ఆడడం ప్రారంభించాడు. ఈ తరువాత పెల్లె పాఠశాలను వదిలి జాతీయ జట్టులో చేరాడు.

ఇంద్రజాలికుడు పీలే పాదంలో ఫుట్ బాల్ యొక్క బ్యాలెన్స్ అసాధారణమైనది మరియు వారు రెండు కాళ్ళు నుండి సమానంగా ఆడటం ప్రత్యేకత. వారి వేగం చాలా వేగంగా వారు ఫుట్బాల్ను సులభంగా నియంత్రించగలిగారు. కష్ట సమయ 0 లో ఆయన సహనాన్ని కూడా కోల్పోలేదు.

పెలే లైఫ్ ఈవెంట్స్ –

పీలే తన పూర్తి బలం మరియు అతని కళ్ళు బంతి మీద ఉంచిన ఒక తప్పుడు జంప్ను తారాగణంగా ఉపయోగించినప్పుడు వాటి గురించి కొన్ని పూర్వపు కథలు ఉన్నాయి. దీన్ని ఇలా చేస్తూ, వారు లక్ష్యాన్ని చేరుకునేవారు. మొత్తం బృందం యొక్క దృష్టిని పీలే గాయపర్చడంపై కేంద్రీకరించబడింది, తద్వారా పీలే మైదానం నుండి బయటకు వెళ్ళిన తరువాత ప్రతిపక్ష బృందం గెలవగలదు.

పీలే ఎల్లప్పుడూ ఆటగాడి ఆత్మతో ఆడుకున్నాడు. 1964 లో అర్జెంటీనాతో ఆడుతూ, ప్రత్యర్థి జట్టు యొక్క ఆటగాడు పదే పదే అతనిని తన్నాడు. ఈ క్రీడాకారుడిని తొలగించడానికి బదులుగా, రిఫరీ పీలేను తీసుకుంటూ, పీలేను తొలగించిన రిఫరీగా ప్రజలు అతనిని తెలుసుకుంటారు. 

పీలేలో దేశభక్తి భావన విపరీతంగా ఉంది. ఆట చూడటం, ఇటలీలో ఒక క్లబ్ అతనికి ఏడాదికి 25 లక్షల రూపాయలు ఇవ్వాలని ప్రతిపాదించింది. ఒక అల్జీరియన్ క్లబ్ అప్పుడు గ్యాసోలిన్ మరియు బొగ్గుతో నింపిన వాయువును ఇవ్వడానికి టెంప్టేషన్ ఇచ్చింది, కానీ పీలే చేయలేదు. 14 సంవత్సరాల పాటు పీలే తన దేశాన్ని నడిపించాడు.

తన ఆట జీవితంలో 1959 లో 126 గోల్స్ సాధించాడు. 1969 లో, అతను 1131 గోల్స్తో ఫుట్బాల్ నుంచి తన విరమణ ప్రకటించాడు. బ్రెజిల్ ఈ ప్రకటన ద్వారా అతనికి బిగ్గరగా అరిచాడు. వారి దేశంలో, వారు ఓడిపోయినప్పుడు ప్రజలు తమ జీవితాలను కోల్పోయే విధంగా ఫుట్బాల్ యొక్క ఇష్టానుసారం ఉంది, మరియు వారు గెలిచినప్పుడు, వారు పాడటం, పాడటం మరియు వీధుల్లో హడ్డింగ్ చేయటానికి నృత్యం చేస్తారు. 

ఫుట్బాల్ జాతీయ క్రీడ. పేల్, పేలవమైన పేలే ఫుట్బాల్ ఆడటం ద్వారా చాలా డబ్బు సంపాదించాడు, బాల్యము నుండి పీలే యొక్క మండుతున్న ఫ్యాన్బ్యాంక్ అతనిని 1970 లో మిలియన్ల కిరీటాన్ని గౌరవించారు. ప్రస్తుతం ఉండటం, బ్రెజిలియన్ జట్టు ప్రపంచ ఛాంపియన్గా 3 సార్లు తేడాను కలిగి ఉంది.

జనాదరణ పొందడం కూడా వాటిని తాకినట్లు కాదు. 1966 లో, అతను ఒక యువతిని రోస్మేరీ డాస్ను వివాహం చేసుకున్నాడు. ప్రతిభావంతులైన ప్రజల నైపుణ్యం చూడవచ్చు. బ్లాక్ డైమండ్ మరియు ఫుట్బాల్ కింగ్ పేరుతో కిరీటం పొందడంతో, కీర్తి పొందిన తరువాత పీలే చాలా వినయపూర్వకమైన, దయ మరియు సౌకర్యవంతమైనవాడు.

ప్రచారం, మద్యపానం మరియు పొగాకు వినియోగం నుండి దూరంగా నివసించిన పీలే ఒక సియస్టాను తీసుకున్నాడు, అప్పుడు యుగోస్లేవియా యొక్క అధ్యక్షుడు టిటో జాతీయ గౌరవాన్ని గౌరవించాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *