ది గ్రేట్ గామా బయోగ్రఫీ ఇన్ ఇంగ్లీష్ | గామా మల్లయోధుడు యొక్క జీవితచరిత్ర

gama pehlwan body

ది గ్రేట్ గామా బయోగ్రఫీ ఇన్ ఇంగ్లీష్ | గామా మల్లయోధుడు యొక్క జీవితచరిత్ర

ప్రసిద్ధ మల్లయోధుడు గామా 1880 లో ఒక ముస్లిం కుటుంబంలో జన్మించాడు. కుస్తీలో అతని కుటుంబ సభ్యులు చాలా ఆసక్తిని కలిగి ఉన్నారు. ప్రముఖ సిక్కు మల్లయోధుడు మాధో సింగ్ శిక్షణ పొందిన గమా. ధన్కర్ సింగ్, అలీ సేన్, హసన్ బక్ష్ మరియు చందా సింగ్ వంటి మల్ల యోధులకు నృత్యం చేసిన ప్రముఖ మల్లయోధుడు ఖలీఫా గులాత్ మొహినాద్దీన్ సవాలు చేశాడు మరియు వాటిని ఎనిమిది నిమిషాలలో మాత్రమే ఓడించారు. అప్పటికి దేశంలో ఒకే ఒక్క మల్లయోధుడు మాత్రమే ఉన్నాడు, అతను కొంత కాలం పాటు గామా ఎదుట నిలబడగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉన్నాడు, దీనిని రాహిం సుల్తానీవాల అని పిలిచేవారు. గెమా మరియు సుల్తానీవాలపై, పోరాటం పునరావృతమైంది మరియు నిర్ణయం తీసుకోకపోతే, విజేత.

భారతదేశం యొక్క ఈ దాగివున్న రోస్ట్ ఒక రోజు రోస్టోమ్ కావచ్చు – అది ఊహ మించినది. ఈ సంఘటన 1910 AD లో బ్రిటీష్ నగరంలోని లండన్లో జరిగిన ఒక సంఘటన జరిగింది, ప్రపంచ అల్లర్ల నిర్వహించబడింది, ఈ సమయంలో ఇమ్బాబాష్, అహ్మద్ బక్ష్ మరియు గామా ప్రాతినిధ్యం వహించిన కొంతమంది మల్లయోధులతో ఒక లఖ్పత్ బెంగాలీ సేథ్ బ్రిటన్కు వెళ్లారు. అక్కడ అల్లర్ల నిర్వాహకులు భారతీయ కుస్తీలను నిర్లక్ష్యం చేశారు. గామా ఐదున్నర అడుగుల పొడవు మరియు సుమారు 200 పౌండ్ల బరువు కలిగి ఉంది.

లండన్ నిర్వాహకులు అభ్యర్థుల జాబితాలో గామాను చేర్చలేదు. ఈ స్వల్పకాలిక మల్లయోధుడు యొక్క ఉక్కు ఉందని మరియు ప్రపంచంలోని గొప్ప మల్లయోధులతో పోటీ పడే సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉన్నాడని వారు తెలుసుకున్నారు. గామా ఈ ద్వారా ఆశ్చర్యపోతాడు. అతను థియేటర్ కంపెనీకి వెళ్ళాడు మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా కుస్తీలను సవాలు చేసాడు, ఎవరు ఐదు నిముషాల పాటు కుస్తీ పోటీలో ఐదు నిమిషాల పాటు నిలుచుంటారు, వారికి ఐదు పౌండ్ల నగదు బహుమతి లభిస్తుంది. దీనికి ముందు, అనేకమంది ఎంపిక చేసిన మల్లయోధులు గామాను ఎదుర్కొనేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నారు. గామా మొదటిసారిగా అమెరికన్ రెజ్లర్ రోలర్ను ఓడించి, ఇమామ్బౌక్ కన్నోల్లీ మరియు జాన్ లెమ్ స్విట్జర్లాండ్ను ఓడించాడు. దీనిపై కుట్రలో విదేశీ మల్లయోధులు మరియు నిర్వాహకులు, గామాను కుస్తీ కోసం ప్రపంచ ఛాంపియన్ స్టాన్లీ జివిస్కోకు ద్రోహం చేశారు.

1910, డిసెంబరు 1 మధ్య గెమా మరియు గిస్సో మధ్య రెజ్లింగ్ నిర్వహించబడింది. జీవిస్తో పోలిస్తే జివిస్ సుదీర్ఘ మరియు భారీ మల్లయోధుడు. ఈ రెజ్లింగ్ 2 గంటల 40 నిమిషాల పాటు కొనసాగింది. గామా ఈ పోలీస్ మల్లయోధుడు తన శరీరం మొత్తం శక్తిని ముగిసిందని అలసిపోయాడు. గామా Jiska డౌన్ ఆకర్షించింది, అతను తన రక్షణ కోసం నిర్దేశించాయి. అతని శరీరం చాలా గట్టిగా ఉంది, అది గమ్మా తీయలేక పోయింది. ఓటమిని గెలవటానికి నిర్ణయించకపోయినా, రెజ్లింగ్ అసంపూర్తిగా ప్రకటించబడింది మరియు రెండవ రోజు తేదీ నిర్ణయం కోసం పరిష్కరించబడింది. మరుసటి రోజు, జివిస్ అతను క్షేత్రానికి హాజరుకాలేదని చాలా భయపడ్డాడు. అల్లర్ యొక్క నిర్వాహకుడు జివిసకో కోసం శోధించడం మొదలుపెట్టాడు, కాని దానికి దాచడానికి తెలియదు మరియు ఫలితంగా గామా ప్రపంచ ఛాంపియన్గా నిలిచాడు.

జనవరి 28, 1928 న, పాటియాలాలో ఇద్దరి మధ్య కుస్తీ జరిగింది. ఈసారి గయా కేవలం రెండున్నర నిమిషాలలో జివిలను ఓడించాడు, జివిస్ గామా తన ఉత్తమ మల్లయోధునిగా భావించాడు. ప్రముఖ హిందీ రచయిత రాయ్ కృష్ణదాస్ స్థానంలో, మ్యాచ్లో 80,000 ప్రేక్షకులు పాల్గొన్నారు. గామా విజయం తర్వాత, పాటియాలా మహారాజు కామాతో నిండిన భారీ వెండి మరియు బహుమతిగా 20 వేల రూపాయలు ఇచ్చాడు.

కొన్ని ఇతర గామా కుస్తీ పోటీలు రిక్రిష్ణదాస్చే సూచించబడ్డాయి -1911 AD లో, ప్రదర్శనను ప్రయాగ్లో నిర్వహించారు. ఆ సమయంలో గామా పూర్తి స్వింగ్ లో ఉంది. రేవాకు చెందిన మహారాజా వెంటెష్ సింగ్ కూడా రక్షణాత్మక కార్యక్రమంలో ఉన్నారు. ఆ అల్లర్లను చూడడానికి, మహారాజు అలాగే ఇతర రాజులు ఉన్నారు. కూర్చోవాల్సిన అన్ని రాజులకు బాక్స్లు తయారు చేయబడ్డాయి. కేవలం రత్లాం సాంప్రదాయిక తరగతిలో ఉల్లంఘించడం ద్వారా సాధారణ ప్రేక్షకుల్లో కూర్చొని ఉన్నారు. ఇది పెద్ద ఉదారవాదుల కోసం ఒక బోల్డ్ అడుగుగా పరిగణించబడుతుంది.

 

WWE రెజిల్లాగర్ గామా

 

గామా మల్లయోధుడు అదే ప్రాంతంలో రేవా కింగ్స్ కుర్చీ యొక్క చాలా దిగువన ఈ స్థలాన్ని తీసుకున్నాడు. తలపై ముండస్, పంజాబీ కుర్తా మరియు లున్గిన్ తాన్పై ఇది శరీర సంపద గురించి ఏమీ తెలియదు. వారు కరీం అనే మల్లయోధుడిని ఎదుర్కొన్నారు. కరీం నేలమీద పడి, కుడివైపున ఎడమవైపున నిలబడి, “లేదా అలీ, లేదా అలీ” అరేనా గర్జరానికి చేరుకున్నారు. గామా మహారాజు పాదాలను తాకివేశాడు. ముద్ద, కుర్తా మరియు లోంగిని ఎత్తివేయడంతో పాటు ఇప్పటికే తయారు చేసిన ఒక చిన్న పాలు, రెండు నాలుగు సమావేశాలు పెట్టడంతో, ఒకసారి ఏర్పడిన శరీరం, జింక క్యూబిక్ జింక పరిపాలన రూపాంతరం చెందడం చూసిన తరువాత.

చాలా మంది ప్రజలు గమా యొక్క భౌతిక సౌందర్యాన్ని చూడడానికి హాజరయ్యారు. సృష్టించబడినది ఏమిటంటే గామా ఆమె గొంతు శరీరానికి కొంత ఒత్తిడి కలిగించింది, ఆ పశువుల నిర్మాణం ప్రకారం పందొమ్మిదిగా ఉండే దూడ మాత్రమే. వారు చాలా అణకువ స్వభావంతో అరేనాకు చేరుకున్నారు మరియు వారు కరిగించినప్పుడు కరిగించబడ్డారు. పోటీదారు ఇప్పుడు జాగ్రత్త వహించినట్లయితే, గామా భారీగా పెరిగిపోతున్న ఆకర్షణలు ఉన్నాయి. కానీ అకస్మాత్తుగా కరీం తన శరీరాన్ని అఖలో చంపి చాలా విషాదకర స్వరాన్ని హత్య చేశాడు. రిఫరీని ప్రశ్నించినప్పుడు, కరీం నా ప్రక్కటెముక విచ్ఛిన్నం చేశాడని కరీం మూలుగుతాడు. డాక్టర్ కూడా ఉంది, క్షుణ్ణంగా పరీక్ష తర్వాత, ఇది కేవలం ఒక కారణం ఉంది. చాలా చెప్పిన తరువాత, కరీం మళ్లీ పోరాడటానికి అంగీకరించలేదు, అప్పుడు రస్మాం హింద్ యొక్క చెత్తతో గామా సమర్పించబడింది.

గామా మల్లయోధుడు తన బలం యొక్క గర్వంతో ఆశ్చర్యపోయాడని చెప్పడం ద్వారా తన విద్యార్థులకు స్ఫూర్తినిచ్చే వాడు. దేవుడు బలం ఇచ్చాడు, మీ తల తక్కువగా ఉంటుంది. బలహీనం కావాలని భయపడవద్దు, కానీ సహాయకారిగా ఉండాలి. అతని చిన్న సోదరుడు ఇమాంబకష్ ఒక విరామంలేని జీవనాన్ని నివసించడానికి గామాను బోధించాడు. ఇమామ్బాక్ష్ కూడా తన కాలంలోని ప్రసిద్ధ మల్లయోధుడు మరియు జమ్మూ కాశ్మీర్ మహారాజ్ ప్రతాప్ సింగ్ రాజాస్థానంలో నివసిస్తున్నాడు. తన స్వీయ గౌరవం అహంకారం యొక్క రూపాన్ని తీసుకున్నప్పుడు, అతను గందరగోళమైన జీవితాన్ని గడపడం మొదలుపెట్టాడు, దీని వలన గామా విపత్తును ఎదుర్కొనేందుకు కారణమైంది మరియు ఒక మల్లయోధుడు మీరు ముందు తయారుచేసినట్లయితే అప్పుడు మీరు నోటి | ఈ అభ్యాసంతో, ఇమాంబక్ మల్లయోధుడు ఖాళీగా జీవించలేడు, తర్వాత కొంత విరామం తర్వాత అతను మూగ కుస్తీచే ఓడిపోతాడు.

డబుల్ మల్లయోధుడు తన కాలంలోని ప్రముఖ మల్లయోధులలో ఒకడు. దుంగా మరియు ఇమామ్బాక్ష్ మొదటిసారి లాహోర్లో పోరాడారు, దుంగ నేలపై ఇమాంబకను విసిరినప్పుడు అందరూ ఆశ్చర్యం పొందారు. ఈ ఓటమికి ఇమాంబక్స్ చాలా ఇబ్బందికరంగా మారింది మరియు ఇండోర్కి వెళ్లడం ప్రారంభించారు. కొద్దికాలానికే, మహారాజ్ ప్రతాప్ సింగ్ అతడిని సిద్ధం చేసి, తన మోతాదుకు రోజుకు 150 రూపాయలు పంపించాడు. ఇమామ్బుక్స్ లాహోర్కు తిరిగి వచ్చి తన సోదరుడి రక్షణ కోసం సిద్ధంగా ఉన్నాడు. ఆ తరువాత, మూగ కుస్తీ మరియు ఇమామ్బాక్ల మధ్య కుస్తీ, ఇమాం వారిని నేల మీద పడవేసి, గీతలు పడింది. అలా ఇమాంబక్స్ వారి ఓటమికి ప్రతీకారం తీర్చుకుంది. కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం బస్సు ప్రమాదంలో మౌన కుస్తీ చంపబడ్డాడని చెప్పడం సముచితం.

ప్రతిరోజూ గామా మల్లయోధుడు మందపాటి నూనెను మసాజ్ నూనెను మసాజ్ చేసాడు, మధ్యాహ్నం సుమారు 2,000 మంది సమావేశాలు జరిగాయి మరియు 100 మంది జరిమానా విధించేవారు. సాయంత్రం సమావేశం మరియు శిక్ష తర్వాత, మార్గదర్శకులు కూడా తిరుగుతున్నారు. వేటను నడపడానికి, నీటిని గీయడానికి, 2-3 మైళ్ళ నడపడానికి వారి సాధారణ కార్యక్రమం. జివిస్కో పలువురు నా మల్ల యోధులను ఎదుర్కున్నాడని చెప్పినప్పటికీ, గామా మల్లయోధుడు యొక్క ఇనుము నిజంగానే నమ్ముతున్నాను. గామా నాకు తాకిన సౌలభ్యంతో, మల్లయోధుడు ప్రపంచంలో విజయం సాధించలేకపోయింది.

స్వాతంత్ర్యం తరువాత దేశం విభజించబడినప్పుడు, గామా కుస్తీ భారతదేశం నుండి వేరు మరియు పాకిస్తాన్లో నివసిస్తున్నట్లు. గత 13 సంవత్సరాలుగా రస్టాం-హిందూ పేదరికం మరియు పేదరికం గుండా వెళ్లారు. ఈ ఇన్విన్సిబుల్ మనిషి రవి నది ఒడ్డున ఒక చిన్న గుడిని సృష్టించడం ద్వారా నివసించాల్సి వచ్చింది. అతను చాలా తక్కువ జీవితాన్ని గడిపాడు. మల్లయోధుల లోపం అతిపెద్ద వ్యాధిగా పరిగణించబడుతుంది. ఇంకొక ఇబ్బందుల తర్వాత వారి చుట్టూ ఒకరు ఉన్నారు. ఒకసారి పాము రవి నది ఒడ్డున కదిలి, వాటిని కట్. శరీరం అంతటా పాము విషం వ్యాప్తి, అతని శరీరం చాలా చీకటి మరియు బలహీనంగా మారింది. వారు ఎల్లప్పుడూ వ్యాధి అయ్యారు.

భారతీయులు తమ అనారోగ్య వార్తలను గురించి విచారం వ్యక్తం చేయడం సహజమే. పాటియాలా మహారాజ్ మరియు బిడ్లా సోదరులు వారి సహాయం కోసం డబ్బు పంపడం ప్రారంభించారు, కానీ అది చాలా ఆలస్యం. మే 22, 1960 న మరణం వారిని స్వీకరించింది. అతని మరణం వింటాడు, భారతదేశం లో శోకం అల. అతని పరిచయాలు మరియు అభిమానులు వినోదభరితంగా ప్రారంభించారు. నేటికి కూడా గామా చూసిన లేదా వారి కుస్తీ చూసిన వారు అనేక మంది ఉన్నారు. గుమా మరార్ కూడా మనలో కూడా ఉంది, భవిష్యత్ తరానికి ప్రేరణ ఉంటుంది. నేటికి కూడా, ప్రతి కుస్తీ ప్రేమికుడు కుటుంబంలో అతని కథలు వినబడుతున్నాయి. ప్రపంచ వేదికపై భారతీయ కుస్తీ గౌరవాన్ని ఇచ్చిన గెమా పాహ్ల్వాన్ నిజంగా ప్రశంసలు పొందింది. ప్రపంచం వారి కుస్తీ ఇనుముగా భావించబడింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *