హాకీ చాంపియన్ ధన్ రాజ్ పిళ్ళై

Dhanraj Pillai Bio

హాకీ చాంపియన్ ధన్ రాజ్ పిళ్ళై –

ధనరాజ్ పిళ్ళై పేరు మనకు పరిచయం కాదు. ఈ మీ కోసం ఒక పరిచయం. అతను విజయవంతమైన కెప్టెన్ కంటే మంచి ఆటగాడిగా అతని ప్రతిభను చూపించగలిగాడు. కపిల్ దేవ్ క్రికెట్లో ఉన్న స్థలం ఫుట్ బాల్ లో డియెగో మారడోనా, అదే స్థానంలో ధనరాజ్ పిళ్ళై భారత హాకీలో ఉంది.

ధనరాజ్ పిళ్ళై జూలై 16, 1968 న మహారాష్ట్ర దక్షిణ భారత గోండ్ కుటుంబంలో జన్మించారు. ధనరాజ్ పిళ్ళై తన చిన్ననాటి నుండి హాకీ గురించి ఎంతో ఉద్వేగభరితంగా ఉన్నాడు, అతను తన స్నేహితులతో ఒక జట్టుని తయారు చేసాడు మరియు చెక్క హుక్స్తో హాకీ స్టిక్ ఆడటానికి ఉపయోగించాడు.

ధనరాజ్ పిళ్ళై జీవితచరిత్ర
ధనరాజ్ పిళ్ళై జీవితచరిత్ర

 ప్రాధమిక విద్య పూర్తయిన తరువాత, అతను భారత హాకీ జట్టులో ఎంపిక చేసినప్పుడు, అతని తల్లిదండ్రులు అతని కొడుకు గురించి చాలా గర్వంగా ఉన్నారు. ధనరాజ్ పిళ్లై తన తల్లి నుండి అగాధ్ ప్రీతకు జన్మనిచ్చాడు. హాకీలో భారతీయ హాకీ జట్టుకు బంగారు పతకం ఇచ్చే వరకు తాను వివాహం చేసుకోవద్దని తన తల్లికి వాగ్దానం చేశాడు.

ధనరాజ్ పిళ్ళై లైఫ్ ఈవెంట్స్ –

అతను తన తల్లికి ఈ విధంగా చెప్పినప్పుడు, ప్రతి ఒక్కరూ అతన్ని ఎగతాళి చేశారు, కానీ అతను తన అభిప్రాయాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని తన దేశం ఎంతగా ప్రేమగా ఉన్నాడో నిరూపించాడు. ధన్ రాజ్ పిళ్ళై, తన పొడవైన కదలిక బంతి కారణంగా జట్టు గుర్తింపు పొందినవాడు, కేవలం గోల్డెన్ బాయ్ కాదు, కానీ తన ఆట నైపుణ్యంతో అతను డిఫెన్స్ లైన్ యొక్క ప్రత్యర్థులను ఓడించి, లక్ష్యాన్ని చేరుకోవడానికి బంతిని చేరుకోవటానికి ప్రయత్నిస్తాడు.

ధన్రాజ్ పిళ్ళై బంతిని పొందలేకపోయాడు, కానీ అతని ఏకైక గోల్ అతనిని లక్ష్య పోస్ట్కు తెలుసు. ప్రతిపక్ష ఆటగాడు ధన్రాజ్ను ఆపడానికి నిర్వహించేది, అతని ప్రయత్నాలు ఒకేలా ఉన్నాయి. వారు ప్రపంచ కప్, ఒలింపిక్స్, ఆసియా కప్, యాష్-ఆఫ్రికా హాకీలో ఇప్పటివరకు ఆడారు.

భారత జట్టులో చాలా గోల్స్ సాధించి ఇప్పటివరకు వారికి రికార్డు ఉంది. ధనరాజ్ పిళ్ళే నిస్సందేహంగా భారత హాకీ నాయకుడిగా ఉన్నాడు, అయినప్పటికీ, ఇది చాలా వివాదాస్పదంగా ఉంది, అందుచేత అతని బలహీనత అతడి అర్హతలు ఉన్నప్పటికీ, అతని ఆట బారిన పడటం వలన బలహీనత బలపడింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *