విశ్వనాథన్ ఆనంద్ విశ్వనాథన్ జీవిత చరిత్ర  ఆంగ్లంలో

Viswanathan Anand biography

విశ్వనాథన్ ఆనంద్ విశ్వనాథన్ జీవిత చరిత్ర  ఆంగ్లంలో –

చెస్ ఆట భారతదేశం లో చాలా ప్రాచీనమైనది. ఇది మొదటి చౌసర్ గా పిలువబడింది. నలుపు మరియు తెలుపు చిత్రించిన గనుల కలిగి ఉన్న అదే పరిమాణం యొక్క 64 చదరపు గనులుగా చెస్ బోర్డు విభజించబడింది. ముక్కలు నడిచినట్లు ఆడతారు. ఇది 8 పొడవైన గనుల పొడవు మరియు వెడల్పు పొడవుగా పిలుస్తారు. అదే రంగు యొక్క గనుల లైన్ను వికర్ణంగా పిలుస్తారు.

తెల్ల ముక్కలతో పోషించిన క్రీడాకారుడు మొట్టమొదటి కదలికను పోషిస్తాడు మరియు ఆట మొదలవుతుంది. సీల్స్లో, రాజు ఒక్క భోజనంలో మాత్రమే నడవచ్చు. అతను కోటను నిర్మించాలని కోరుకుంటే, అతను దానిని వదిలివేయవచ్చు. ఏ ప్రతిపక్ష ముక్కలు ఎటువంటి ప్రాముఖ్యత లేదు.

వజీర్ నేరుగా మరియు అలసత్వము ఉంది. ఏనుగు నేరుగా ఉంది, ఒంటె వక్రీకృత, గుర్రం రెండు ఉపాయాలు నడుస్తుంది. బంటు నేరుగా మరియు ఎత్తుగడలను నడుస్తుంది. అదే సమయంలో ఒకే ఒక్క చర్యను మాత్రమే చేయవచ్చు. ప్రతిపక్షం అతనిని అతనిని నెట్టడం ద్వారా రాజును చంపాలని కోరుకుంటే, అప్పుడు అతను ద్రోహం అంటారు. తదుపరి కదలికలో చక్రవర్తి ఆ హత్యకు సంబంధించిన పరిధి నుండి ఉపసంహరించాల్సి ఉంటుంది. లేకపోతే, అది అధిగమించబడిందని చెప్పబడింది.

విశ్వనాథన్ ఆనంద్ బయో
విశ్వనాథన్ ఆనంద్ బయో

మరొకటి ఓడిపోయిన క్రీడాకారుడు గెలవబడుతున్నాడు. వాకింగ్ ఉంచడానికి మార్గం లేదు ఉన్నప్పుడు, అది జాచ్ లేదా డ్రా అని పిలుస్తారు. ఈ రోజుల్లో కొత్త నిబంధనలు కొత్తవిగా మారాయి. ప్రపంచ ఛాంపియన్షిప్స్ ఛాంపియన్షిప్ మరియు ఒలింపిక్ చెస్ ఛాంపియన్షిప్లు భిన్నమైనవి. ప్రపంచంలోని గొప్ప గ్రాండ్ మేటర్ ఫిషర్, కాస్పర్వ్ మరియు విశ్వనాథన్ ఆనంద్ మన దేశంలో ఉన్నాయి.

విశ్వనాథన్ ఆనంద్ గ్రాండ్మాస్టర్ కావడంతో భారతదేశం యొక్క కోల్పోయిన గౌరవం తిరిగి. అతను 1969 లో దక్షిణ భారతదేశంలో జన్మించాడు. 17 సంవత్సరాల వయసులో అతను గ్రాండ్మాస్టర్ యొక్క టైటిల్ పొందాడు. 27 ఏళ్ల వయస్సులో ప్రపంచంలోని 2 క్రీడాకారుడు అయ్యాడు. 1988 లో అతను టైటిల్ గెలుచుకున్నాడు. రన్నర్ ఇంటర్నేషనల్ చెస్ టోర్నమెంట్లో ఆనంద్ 7 వ స్థానంలో నిలిచాడు. అదే పోటీలో, అతను ప్రపంచ ఛాంపియన్ కార్పౌ మరియు బ్రిటన్ జనన్ స్పిల్లన్లను ఓడించాడు.

విశ్వనాథన్ ఆనంద్ లైఫ్ ఈవెంట్స్ –

విశ్వనాథన్ ఆనంద్ ఒక వేగమైన ఆటగాడు. వారి నడకలు చాలా రహస్యంగా లేవు, అయినా వారు తమ ప్రత్యర్థిపై ఒత్తిడిని పెట్టడం ద్వారా తప్పులు చేయమని ఒత్తిడి చేస్తారు. మీ నడక కోసం ఎక్కువ సమయాన్ని తీసుకోకండి. ఇది సాంప్రదాయ శైలిలో ఆడుతుంది. క్రికెట్ లో సచిన్ టెండూల్కర్ మాదిరిగానే విశ్వనాథన్ ఆనంద్ యొక్క సెంటెనరీలో.

అతను ముంబైలో “ఎ” జాతీయ ఛాంపియన్షిప్ను గెలవడం ద్వారా తన ప్రతిభను నిరూపించాడు. ఈ ఛాంపియన్షిప్లో, అతను 16 ఏళ్ళ వయసులో ఫెడరేషన్చే గుర్తించబడిన పదిహేను ఆటగాళ్ళలో ఫిఫా రేటింగ్ పొందింది.

ఆనంద్ (విశ్వనాథన్ ఆనంద్) 5 సంవత్సరాల వయస్సులో చెస్ ఆడటం ప్రారంభించాడు. తల్లిదండ్రుల నుండి నేర్చుకున్న బార్కియా. 1982 లో, అతను జాతీయ ఛాంపియన్షిప్ పోటీని గెలుచుకున్నాడు. 1984 లో ప్రపంచ జూనియర్ చాంపియన్షిప్లో 50 మంది ఆటగాళ్ళలో 10 వ స్థానంలో నిలిచాడు. అతను లండన్ లాయిడ్స్ బ్యాంక్ జూనియర్ టైటిల్ను గెలవడం ద్వారా తన మార్క్ను విడిచిపెట్టాడు. ఆ గ్రాండ్మాస్టర్ ఆరవ స్థానంలో పొందడానికి ప్రతి ఒక్కరూ ఆశ్చర్యపడ్డారు.

అతను ఇస్రాయెలీ గ్రాండ్మాస్టర్ గ్రీన్ఫీల్డ్ను ఓడించి, అతని మొదటి అంతర్జాతీయ స్థాయి టైటిల్ గెలుచుకున్నాడు. హాంకాంగ్లోని ఆసియా జూనియర్ పోటీలో ఇంటర్నేషనల్ మాస్టర్ గెలిచింది. విశ్వనాధన్ ఆనంద్ పేరు దేశంలో అతి పిన్న వయస్కుడిగా, మనకు గర్వకారణం. ఇది ఇండియన్ చెస్ యొక్క సజీవ నక్షత్రాలు.

దృశ్యంలో విశ్వనాథన్ ఆనంద్ లైఫ్ | విశ్వనాథన్ ఆనంద్ ఫాక్ట్స్ ఇన్ ఇంగ్లీష్ –

పూర్తి పేరు  ఆనంద్ విశ్వనాథన్
పుట్టిన తేది 11 డిసెంబర్ 1969
జన్మ స్థలం మయిలాడుతురై, తమిళనాడు
భర్త విశ్వనాథన్ అయ్యర్
తల్లి సుశీల్
భార్య అరుణ (వివాహం 1996)
కుమారుడు అఖిల్ (జననం ఏప్రిల్ 9, 2011)
కుమార్తె కాదు
ఇష్టమైన చదువు, ఈత, పాటలు వినండి
క్రీడా జీవితం
క్రీడలు ప్రతిభ చదరంగం
శీర్షిక గ్రాండ్మాస్టర్ (1988)
ప్రపంచ ఛాంపియన్ 2000-2002 (FIDE)
2007-2013
ఫిడే రేటింగ్ 2771 (సెప్టెంబరు 2018)
పీక్ రేటింగ్స్ 2817 (మార్చి 2011)
ర్యాంకింగ్స్ No. 11 (ఏప్రిల్ 2018)
పీక్ ర్యాంకింగ్స్ నం 1 (ఏప్రిల్ 2007)
అవార్డులు మరియు గౌరవాలు
1985 అర్జున అవార్డు
1987 పద్మశ్రీ
1991-1992 రాజీవ్ గాంధీ ఖల్ రత్న అవార్డు
2000 పద్మభూషణ్
2007 పద్మ విభూషణ్

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *