డోనాల్డ్ బ్రాడ్మాన్ బయోగ్రఫీ ఇన్ ఇంగ్లీష్

Donald Bradman Bio

డోనాల్డ్ బ్రాడ్మాన్ బయోగ్రఫీ ఇన్ ఇంగ్లీష్ –

క్రికెట్ లాంటి ప్రజాదరణ పొందిన ఆటలో వారి పేరును ప్రకాశవంతం చేసిన అనేక బాట్స్మెన్ మరియు బౌలర్లు చాలామంది కీర్తి సంపాదించడంతో పాటు వారి అద్భుతమైన ఆట కారణంగా రికార్డులను కూడా చేశారు. ఏ బ్యాట్స్ మాన్ యొక్క ప్రమాణం అతని గరిష్ట పరుగులను మరియు సగటున రికార్డును స్కోర్ చేయడమే. చాలామంది బ్యాట్స్మెన్ చాలా వేగంగా నెమ్మదిగా పరుగులు చేస్తారు.

చాలా వేగంగా పరుగులు చేస్తున్న ఆటగాళ్ళలో, అత్యుత్తమ ఆటగాడిగా, గౌరవంతో పాటుగా, అతడి పేరును అధిగమించలేక పోయిన అత్యుత్తమ బ్యాట్స్మన్, అదేవిధంగా తన రికార్డుల సగటుతో సరిపోలడం లేదు. నేటి బ్యాట్స్మెన్. ఉంది. 52. టెస్టుల్లో 94.94 సగటుతో పరుగులు చేసిన గొప్ప బ్యాట్స్మన్ సర్ డోనాల్డ్ బ్రాడ్మన్. వారి జీవితచరిత్రతో మీరు పూర్తి చేసుకుందాం.

డోనాల్డ్ బ్రాడ్మాన్ బయోగ్రఫీ
డోనాల్డ్ బ్రాడ్మాన్ బయోగ్రఫీ

సర్ డొనాల్డ్ బ్రాడ్మాన్ ఆగష్టు 27, 1908 న ఆస్ట్రియాలో జన్మించాడు. అతను 20 ఏళ్ళ వయసులో, 1928-29లో ఇంగ్లాండ్ జట్టు తరపున ఆడాడు, 66.85 సగటుతో రెండు సెంచరీలు చేశాడు. వారు 5 నుండి 4 వందల దూరంలో ఉన్నారు. అతను లీడ్స్ టెస్ట్లో రెండు డబుల్ సెంచరీలు చేశాడు, ఇందులో 334 పరుగులు ఉన్నాయి. అతను 905 పరుగులు సర్ హడ్డుండ్ రికార్డును పడగొట్టి 994 పరుగులను చేశాడు. ఈ సిరీస్లో అతని సగటు 139.14.

డొనాల్డ్ బ్రాడ్మాన్ న్యూ సౌత్ వేల్స్లోని కూటముండ్రలో ఒక చిన్న పట్టణంలో జన్మించినప్పటికీ, అతని తండ్రి ఒక సాధారణ రైతు, అతను హైస్కూల్ పరీక్షలో ఉత్తీర్ణుడయ్యాక, అతను ఈ పరిస్థితిలో క్రికెట్ ఆడటం మొదలుపెట్టాడు. ఈ వ్యాయామం సమయంలో, అతను అంతస్తులో పడలేని ఒక గోడపై గోల్ఫ్ యొక్క పాత బంతులను కొట్టేవాడు. సిమెంట్ అంతస్తులో వ్యాయామం చేసిన తరువాత, అతను బాలీ నది యొక్క ఇసుకపై అభ్యాసం ఉపయోగించాడు, ఇది బంతిని వేగవంతం చేయడానికి మరియు వేగవంతం చేయడానికి ఉపయోగించబడింది. దిశను నిర్ణయించడంలో సహాయం.

పాఠశాల జట్టు తరపున ఆడుతూ, అతను మొత్తం 156 పరుగులలో 115 పరుగులు చేశాడు మరియు అతని ఇన్నింగ్స్ గర్వంగా మరియు పూర్తి అయింది. ఈ సంఘటన ప్రిన్సిపాల్ యొక్క ప్రార్ధనా సమావేశంలో జరిగింది, మరియు అలాంటి పొరపాటు చేయరాదని అతను భావించాడు. ఒక ఆటగాడు ఈ విధంగా ప్రగల్భాలు చేయటానికి ఇష్టపడడు. పాఠశాల విడిచిపెట్టిన తర్వాత భూమి సంబంధిత వ్యాపారంలో బ్రాడ్మాన్ చేరారు. ఈ సమయంలో, అతను జాతీయ జట్టులో చేరడానికి అధికారాన్ని పొందాడు, అందులో అతను సగటు పరంగా అత్యధిక పరుగులు చేశాడు.

డోనాల్డ్ బ్రాడ్మాన్ లైఫ్ ఈవెంట్స్ –

1928 లో, అతను ఇంగ్లాండ్కు వెళ్లిన జట్టుకు మంచి సగటుతో పరుగులు చేయలేకపోయాడు. తర్వాత అతను మూడవ టెస్ట్లో 79-112 పరుగులు చేశాడు మరియు ఫైనల్లో 123-371 స్కోరు చేశాడు. 1929-30 సీజన్లో, క్వీన్స్లాండ్కు వ్యతిరేకంగా 452 స్కోర్ సాధించిన తన సామర్థ్యాన్ని అతను పరిచయం చేశాడు. 1930 లో ఇంగ్లాండ్ పర్యటనలో, అతను 215 మరియు 185 పరుగులతో ఆటను ప్రారంభించాడు, రెండవ ఇన్నింగ్స్లో, రెండవ ఇన్నింగ్స్లో 131 పరుగులు, రెండవ టెస్ట్లో 254 పరుగులు మరియు తదుపరి టెస్ట్లో 334 పరుగులు చేసిన భారీ స్కోరు ఇంగ్లాండ్ ఆందోళన కలిగించింది . ఇంగ్లండ్ ఆటగాళ్ళు వారి పేర్లతో ప్రకాశిస్తారు.

అతని శుభాకాంక్షల ప్రకారం, స్ట్రోక్ బారినపెట్టిన బ్యాట్స్మన్ డోనాల్డ్ బ్రాడ్మాన్ స్ట్రోకును వింతగా మరియు చాలా నూతన మార్గంలో ఉపయోగించాడు, ఇది ప్రతిపక్ష బృందం యొక్క ఆటగాళ్ల అవగాహనకు మించినది. ఫీల్డర్ల రంగాల నుండి, అతను దానిని తాకలేకపోయాడు. 1930 లో లీడ్స్ టెస్ట్ లో, అతను మొదటి సెంచరీని చేసాడు మరియు మొత్తం రోజులో 309 పరుగులు చేశాడు. 1932-33లో, బ్రాడ్మన్ను బ్రాడ్మాన్ను తొలగించమని ఒక బాడీలైన్ బౌలింగ్కు ఇంగ్లండ్ కెప్టెన్ కుట్రపెట్టాడు. ఈ సిరీస్లో అతను 100 పరుగులతో అజేయంగా నిలిచాడు మరియు ఇంగ్లాండ్ జట్టుకు ప్రత్యుత్తరం ఇచ్చాడు.

ఒక పరీక్షలో, అతను తన అడుగుల సమతుల్యాన్ని కోల్పోయాడు, తద్వారా అతను పడిపోయాడు, కానీ అతని కళ్ళు బంతి నుండి దూరంగా ఉండనివ్వలేదు. ఈ ఉత్తేజకరమైన సన్నివేశం యొక్క దర్శకుడు ఇప్పటికీ అతనిని గుర్తుంచుకుంటుంది. బ్రాడ్మాన్ సిగరెట్లు, మద్యం మొదలైనవాటికి ఆసక్తి చూపలేదు. అతను పియానో ​​వాయించే మంచి అభిరుచిని కలిగి ఉన్నాడు. అతని భార్య పేరు బ్రాడ్మాన్. అతను 1932 లో దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన టెస్టు సిరీస్లో 1990 పరుగులను సాధించడం ద్వారా ప్రపంచ రికార్డును సృష్టించాడు. బ్రాడ్మాన్ మొట్టమొదటిసారిగా అతను సున్నాలో అవుట్ అయ్యాడు, మెల్బోర్న్ స్టేడియంలో 70,000 మంది ప్రేక్షకులను ఆడుతున్నప్పుడు అతని జీవితంలో అత్యంత విషాదకరమైన రోజు. అతను తనలో ఒక చౌక్ను విధించినట్లయితే, అతని సగటు 99.94 నుండి 100 శాతం వరకు ఉండేది. అతను 52 టెస్టులలో 29 సెంచరీలు చేశాడు.

సర్ డొనాల్డ్ బ్రాడ్మాన్ క్రికెట్ యొక్క గొప్ప బ్యాట్స్ మాన్. అతను 338 ఇన్నింగ్స్లో 28067 పరుగులను ఫస్ట్-క్లాస్ మ్యాచ్లో 95.14 సగటుతో సాధించాడు. అంతర్జాతీయ క్రికెట్లో 80 ఇన్నింగ్స్లో 99.94 సగటుతో 6996 పరుగులు చేశాడు. అటువంటి తక్కువ పరీక్షలో ఇటువంటి వేగవంతమైన వేగంతో ఇటువంటి పరుగులు చేసిన రికార్డు ఈనాటి వరకూ ప్రపంచంలోని ఏ ఆటగాడిని విచ్ఛిన్నం చేయలేదు. మన దేశంలోని సచిన్ టెండూల్కర్ మరియు సునీల్ గవాస్కర్ తమ పరుగుల రికార్డును బద్దలుకొట్టారు, అయితే సర్ డొనాల్డ్ బ్రాడ్మాన్ చాలా చిన్న టెస్టులలో వేగవంతమైన వేగంతో పరుగులు చేశాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *